Cấu hình sản phẩm
Đai gia nhiệt bia tự nấu là một thiết bị cách nhiệt phụ trợ thường được sử dụng trong quá trình lên men. Nó cung cấp nhiệt độ đáy ổn định và nhẹ nhàng, giúp những người đam mê tự nấu bia đối phó với những mùa hoặc môi trường có nhiệt độ thấp hơn, đảm bảo men hoạt động tích cực trong phạm vi nhiệt độ lý tưởng.
Đai/tấm gia nhiệt cho bia tự nấu thường là một màng/dải gia nhiệt điện dẻo, được quấn quanh thành ngoài của thùng lên men (thường là đáy hoặc phần giữa-dưới). Đai gia nhiệt tạo ra nhiệt bức xạ ở nhiệt độ thấp thông qua năng lượng điện để làm ấm đều chất lỏng bia. Chức năng chính của nó là giải quyết vấn đề nhiệt độ môi trường thấp hơn nhiệt độ lên men tối ưu của men, và đặc biệt thích hợp cho mùa thu và mùa đông hoặc môi trường có sự chênh lệch nhiệt độ lớn.
Thông số sản phẩm
| Tên sản phẩm | Tấm đệm gia nhiệt cho thùng lên men bia, rượu vang, rượu mạnh tại nhà + Nhiệt kế |
| Điện trở cách điện trạng thái ẩm | ≥200MΩ |
| Quyền lực | 20-25W |
| Điện áp | 110-230V |
| Vật liệu | cao su silicon |
| Chiều rộng của dây đai | 14mm và 20mm |
| Chiều dài dây đai | 900mm |
| Điện trở | 2.000V/phút |
| Điện trở cách điện trong nước | 750MOhm |
| Sử dụng | Đai/miếng đệm sưởi ấm tự chế |
| Chiều dài dây dẫn | 1900mm |
| Bưu kiện | một máy sưởi kèm một túi |
| Phê duyệt | CE |
| Cắm | Mỹ, Châu Âu, Anh, Úc, v.v. |
| Tấm/đai gia nhiệt tự chế có chiều rộng 14mm và 20mm, chiều dài đai là 900mm, chiều dài dây nguồn là 1900mm. Có thể chọn phích cắm kiểu Mỹ, Anh, Châu Âu, Úc, v.v. Cáidây đai làm nóng bia tại nhàCó thể thêm bộ điều chỉnh độ sáng hoặc bộ điều nhiệt, một số người cũng thêm dải cảm biến nhiệt độ khi sử dụng. | |
Bưu kiện
Tính năng sản phẩm
1. Công suất và mức tiêu thụ năng lượng: Công suất thường thấp (thường dao động từ 20W đến 60W), và mức tiêu thụ năng lượng không cao. Khi lựa chọn, cần xem xét kích thước của thùng lên men (ví dụ, thùng lên men 10-30 lít thường có công suất nhất định).
2. Thiết kế an toàn: Chọn những sản phẩm có khả năng chống nước (như IPX4 trở lên) và vật liệu chống cháy.
3. Điều khiển nhiệt độ: Đai gia nhiệt bia tại nhà có núm điều chỉnh độ sáng và màn hình hiển thị kỹ thuật số. Núm điều chỉnh độ sáng cho phép điều chỉnh công suất để kiểm soát nhiệt độ, còn màn hình hiển thị kỹ thuật số giúp điều khiển chính xác chế độ "tự động khởi động khi nhiệt độ thấp và tự động dừng khi nhiệt độ cao".
4. Khả năng tương thích: Thích hợp cho nhiều loại thùng lên men làm bằng chai thủy tinh, bể thép không gỉ và các loại bể lên men bằng nhựa.
Cách sử dụng dây đai gia nhiệt cho bia tự nấu
1. Lắp đặt đai/miếng đệm gia nhiệt cho thùng ủ bia: Quấn đều đai/miếng đệm gia nhiệt quanh phần giữa và dưới của thùng ủ bia (khoảng một phần ba chiều cao của thùng), đảm bảo tiếp xúc hoàn toàn với thành thùng. Tránh che các lỗ thoát khí hoặc tay cầm.
2. Định vị đầu dò nhiệt độ: Cố định đầu dò nhiệt độ của bộ điều nhiệt lên thành bình chứa ở độ cao tương đương với tâm của chất lỏng rượu, và bọc đầu dò bằng vật liệu cách nhiệt (như màng bọc bong bóng) để đo nhiệt độ của chất lỏng rượu chứ không phải nhiệt độ không khí. Đây là bước quan trọng để đạt được sự kiểm soát chính xác.
3. Kết nối và thiết lập: Cắm phích cắm điện của đai gia nhiệt bia tại nhà vào ổ cắm đầu ra của bộ điều nhiệt, sau đó bật nguồn bộ điều nhiệt. Dựa trên phạm vi nhiệt độ lên men tối ưu được khuyến nghị cho chủng men bạn đang sử dụng, hãy đặt ngưỡng nhiệt độ để bắt đầu và dừng gia nhiệt trên bộ điều nhiệt (ví dụ: đặt ở 18°C để bắt đầu gia nhiệt và 20°C để dừng).
Quy trình sản xuất
Dịch vụ
Phát triển
Đã nhận được thông số kỹ thuật, bản vẽ và hình ảnh sản phẩm.
Trích dẫn
Người quản lý sẽ phản hồi yêu cầu trong vòng 1-2 giờ và gửi báo giá.
Mẫu
Mẫu sản phẩm miễn phí sẽ được gửi để kiểm tra chất lượng trước khi sản xuất hàng loạt.
Sản xuất
Xác nhận lại thông số kỹ thuật sản phẩm, sau đó tiến hành sản xuất.
Đặt hàng
Đặt hàng sau khi bạn đã xác nhận mẫu.
Kiểm tra
Đội ngũ kiểm soát chất lượng của chúng tôi sẽ kiểm tra chất lượng sản phẩm trước khi giao hàng.
Đóng gói
đóng gói sản phẩm theo yêu cầu
Đang tải
Đang chất hàng thành phẩm lên container của khách hàng.
Nhận
Đã nhận được đơn hàng của bạn
Tại sao nên chọn chúng tôi?
•25 năm kinh nghiệm xuất khẩu và 20 năm kinh nghiệm sản xuất
•Nhà máy có diện tích khoảng 8000m².
•Năm 2021, tất cả các loại thiết bị sản xuất tiên tiến đã được thay thế, bao gồm máy chiết rót bột, máy làm co ống, thiết bị uốn ống, v.v.
•Sản lượng trung bình mỗi ngày khoảng 15000 chiếc.
• Khách hàng hợp tác khác nhau
•Việc tùy chỉnh phụ thuộc vào yêu cầu của bạn.
Giấy chứng nhận
Sản phẩm liên quan
Hình ảnh nhà máy
Trước khi yêu cầu báo giá, vui lòng gửi cho chúng tôi các thông số kỹ thuật sau:
1. Gửi cho chúng tôi bản vẽ hoặc hình ảnh thực tế;
2. Kích thước, công suất và điện áp của bộ gia nhiệt;
3. Bất kỳ yêu cầu đặc biệt nào đối với máy sưởi.
Người liên hệ: Amiee Zhang
Email: info@benoelectric.com
WeChat: +86 15268490327
WhatsApp: +86 15268490327
Skype: amiee19940314















